By Ma Qing |chinadaily.com.cn |An sabunta: 23-05-2023
A cikin duniyar da ke haifar da ƙirƙira, mutum-mutumi ya zama wani sashe na rayuwarmu.A taron Leken Asiri na Duniya karo na 7, ƙwararrun mutum-mutumi sun ɗauki matakin tsakiya, suna baje kolin iyawarsu da yuwuwarsu.
Tare da ci-gaba da fasaharsu, kamar supercomputing, AI algorithms da babban bincike na bayanai, robots yanzu suna iya yin ayyuka na ban mamaki, tun daga shan kofi da wasan ƙwallon ƙafa zuwa gudanar da binciken masana'antu da adana abubuwan.
Waɗannan injuna masu ɗorewa suna jujjuya masana'antu da sassa daban-daban, daga kiwon lafiya da nishaɗi zuwa sufuri da sabis na kasuwanci.
Robot Mai Ganewa
Jifan Mai ganowaRobot ƙaramin mutum-mutumi ne wanda ke da nauyi mai nauyi, ƙaramar hayaniyar tafiya, mai ƙarfi da ɗorewa.Hakanan yana la'akari da buƙatun ƙira na ƙarancin wutar lantarki, babban aiki da ɗaukar nauyi. Dandali mai binciken robot mai ƙafa biyu yana da fa'idodin tsari mai sauƙi, kulawa mai dacewa, motsi mai sassauƙa da ƙarfin ƙetare mai ƙarfi.Ginshikan firikwensin hoto mai mahimmanci, ɗaukar hoto da haske mai taimako zai iya tattara bayanan muhalli yadda ya kamata, gane umarnin yaƙi na gani na nesa da ayyukan binciken dare da rana, tare da babban abin dogaro.An ƙera tashar sarrafa mutum-mutumi ta hanyar ergonomically, ƙarami kuma mai dacewa, tare da cikakkun ayyuka, waɗanda zasu iya inganta ingantaccen aiki na ma'aikatan umarni yadda ya kamata.
Lokacin aikawa: Mayu-24-2023